Leave Your Message

Bambance-bambance tsakanin Layer 2 da Layer 3 canza cibiyar sadarwa

Kowa ya san wani abu game da cibiyoyin sadarwa na Layer 2 da Layer 3, amma nawa kuka sani game da bambance-bambancen da ke tsakaninsu?JHATechr zai kai ku ta ciki.

 

  1. Layer2

Yanayin tsarin cibiyar sadarwa na Layer2 tare da babban Layer kawai da layin samun dama yana da sauƙi don aiki. Mai sauyawa yana tura fakitin bayanai bisa ga teburin adireshin MAC.

Idan akwai, za a tura shi, idan ba haka ba, za a yi ambaliya, wato za a watsa fakitin bayanai zuwa dukkan tashoshin jiragen ruwa. Idan tashar tashar ta sami amsa, mai sauyawa zai iya ƙara adireshin MAC zuwa teburin adireshi. Wannan shine yadda maɓalli ke kafa adireshin MAC. tsari.

Koyaya, irin wannan watsa shirye-shirye akai-akai na fakitin bayanai tare da maƙasudin MAC da ba a san su ba zai haifar da babbar guguwar hanyar sadarwa a cikin babban ginin cibiyar sadarwa. Wannan kuma yana ƙayyadadden ƙayyadaddun fadada hanyar sadarwar Layer Layer na biyu. Don haka, cibiyar sadarwar Layer2 Ƙarfin sadarwar yana da iyaka sosai, don haka gabaɗaya ana amfani da su kawai don gina ƙananan LANs.

 

  1. Layer3

Daban-daban daga cibiyar sadarwa ta Layer2, tsarin cibiyar sadarwa na Laye3 za a iya haɗa shi zuwa manyan cibiyoyin sadarwa.

Babban Layer shine kashin baya mai goyan baya da tashar watsa bayanai na dukkanin hanyar sadarwa, kuma mahimmancinsa yana bayyana kansa.

Saboda haka, a cikin dukkan tsarin cibiyar sadarwa na Layer3, babban Layer yana da mafi girman bukatun kayan aiki. Dole ne a sanye shi da kayan aiki mai mahimmancin kayan aiki da kayan aiki masu daidaita nauyi don hana wuce gona da iri, ta yadda za a rage adadin bayanan da kowane maɓalli na tsakiya ke ɗauka.

 

JHA Tech, sune ainihin masana'anta da aka sadaukar don R&D, samarwa, da siyarwarEthernet Switches, Media Converter, PoE Canjawa&Injector daFarashin SFPda samfurori masu alaƙa da yawa don shekaru 17. Taimakawa OEM, ODM, SKD da sauransu.

Hoton WPS (2).png

 

Software da ke goyan bayan JHA Tech masu sauyawa, L2 da L3 tsarin aiki iri ɗaya ne na software, wanda ke kawo dacewa ga abokan ciniki. Hoton da ke sama yana nuna ayyukan gyare-gyaren da JHA Tech za ta iya cimma tare da mu'amalar software.

 

Ana iya gyara BUGs da aka tashe akan rukunin yanar gizon a cikin mintuna 30 da farko. Sabbin fasalulluka waɗanda abokan ciniki ke nema za a iya fitar dasu azaman fakitin haɓakawa a cikin kwanaki 7 da farko. Ba za a sami ƙarin kuɗin haɓakawa ba.

 

Kuna da tambayoyi game da amfani da Switch, ko kuna son siyan ƙarin samfura don jawo hankalin ƙarin abokan ciniki? Idan kuna buƙatar kowane taimako, da fatan za a bar adireshin imel ɗin ku kuma za mu sami ƙwararren ƙwararren tuntuɓar ku don amsa ɗaya-ɗaya.

 

2024-07-10